สอบถาม router ของ True "Skyworth GN542VF" 6เสา (true gigatex fiber)

อยากทราบว่า router ยี่ห้อ Skyworth รุ่น GN542VF ตัวเครื่องสีขาว6เสา (true gigatex fiber) ดังนี้:

1.) สามารถ ใช้งานโดยต่อสาย LAN เพื่อต่อใช้งาน internet กับเครื่อง PC ได้ไหมครับ?
2.) สามารถ ใช้งานโดยต่อสาย LAN เพื่อต่อใช้งาน wireless router ของ D-Link รุ่น DIR-842 (AC1200) ได้ไหมครับ?
2.) สามารถ โหลด bittorrent ได้ไหมครับ?

ปล. กลัวว่า Skyworth รุ่น GN542VF ของ True ล๊อคไว้ใช้งานไม่ได้ครับ
ขอบคุณมากครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
สวัสดีครับ คุณ สมาชิกหมายเลข 918655 สามารถใช้งานได้ทั้งข้อ 1 และ 3 ครับ
สำหรับข้อ 2 ผมรบกวนสอบถามเพิ่มเติม Wi-Fi บน Skyworth GN542VF จะรองรับทั้งสัญญาณ 2.4G และ 5G อยู่แล้วนะครับ
ท่านต้องการเชื่อมต่อ AP D-Link DIR-842 เพื่อตั้งค่าใช้งานใดครับ

ทั้งนี้ข้อจำกัดของเร้าเตอร์ Skyworth GN542VF ปัจจุบันคือ Mode Bridge Not Supported ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่