เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ไม่เคยขับมอเตอร์ไซด์ แต่จะเริ่มที่ ninja400 เลยได้ไหม?

กระทู้คำถาม
คือผมไม่เคยขับมอเตอร์ไซด์เลย แต่อยากจะเริ่มที่ kawasaki ninja400เลยจะได้ไหมครับ แต่ก่อนจะซื้อผมว่าจะไปฝึกขี่ที่ศูนย์ก่อน และถ้าฝึกขี่ที่ศูนย์แล้ว จะเพียงพอต่อการเริ่มที่ ninja400 เลยมั้ย หรือให้เริ่มจะมอเตอร์ไซด์บ้านๆทั่วไปก่อน แล้วค่อยขยับเป็นbigbikeในภายหลัง

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 4
ขี่ 150 ให้ชำนาญก่อน ค่อยเอา 400 มาขี่ก็ไม่สายครับ
จริงๆเริ่มที่ 400 ไม่ได้น่ากลัวมากสำหรับคนที่ขี่มอเตอร์ไซค์เป็นอยู่แล้ว
แต่ถ้าไม่เคยขี่มอเตอร์ไซค์มาก่อน แนะนำให้เริ่มจากซีซีน้อยก่อน

ค่อยเป็นค่อยไป จะได้ขี่ด้วยกันนานๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่