ตุ่มขึ้นตรงคอ มีน้ำไหลเหนียวปนเลือด!!!?

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อครับ คือผมมีอาการมา2วันวันนี้วันที่3 วันเเรกบริเวณตรงคอมีรอยเเดงมีตุ่มนูนขึ้นมา ผมลองให้ลูกถ่ายรูปมาให้ดูก็ไม่มีอะไรร้ายเเรง พอวันที่2เวลานอนหมอนหรือเรา
เเหงนขึ้นมีอาการเจ็บมากครับเเต่พอทนไหวเลยคิดว่าเดี๋ยวมันก็หายพอวันนี้ มันมีตุ่มขึ้นมา ผมนั้งเล่นทรศ
จู่ๆก็มีน้ำไหลเหนียวออกมาผมเลยลองบีบมันก็ไหลออกมาปนเลือดเเล้วเจ็บมากครับเเสบด้วยนอนหมอนไม่ได้เลย ต้องนั้งตรงเอาเวลาเอียงคออะไรก็เเสบมากเหมือนกัน เเต่ไม่มีอาการอื่นเเทนรกซ้อนนะครับไม่ป่วยไม่หนาวสั่น ผมอยากรู้ว่ามันคืออะไร ใช่ฝีหรือป่าว เเล้วผมต้องทำยังไง?
(เวลาเราเเสบเเผลก็จะมีเลือดไหลออกมาใสๆ ) ไม่มีกลิ่นเหม็น
แสดงความคิดเห็น