หลิวลู่ลมป่วย?

รบกวนสอบถาม, ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ
ก่อนหน้านี้ผมซื้อต้นหลิวลู่ลมมาปลูก
น้องมีอายุประมาณ 1 ปีละครับ

ตั้งแต่เลี้ยงมาก็แข็งแรงดี ไม่เห็นมีปัญหาอะไร
อยู่ๆเพิ่งจะสังเกตเห็น ว่าเขาเริ่มมีจุดๆดำๆที่ใบ
สักพักใบจะเริ่มเหลือง และร่วง
เป็นมาประมาณ 1 สัปดาห์ละครับ
ตอนนี้เป็นเฉพาะบางกิ่งครับ ยังไม่เป็นทั้งต้น
แต่กลัวมาก
ผมไม่รู้จริงๆว่าเขาเป็นอะไร หรือต้องใช้อะไรรักษา

กลัวน้องจะป่วยครับ ไม่อยากให้เขาตาย
ยังไงใครพอจะทราบ ผมรบกวนหน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่