สอบถามเกี่ยวกับกระดูก บริเวณซี่โครงช่วงหน้าอก 2 ภาพนี้ คือจุดเดียวกันไหมครับ

กำลังศึกษาเรื่องกายวิภาคอยู่ครับ... สงสัยว่าช่วงที่เป็นร่องในภาพ คือ รอยต่อระหว่างกระดูกหน้าอกกับกระดูกลิ้นปี่รึเปล่าครับ

(1)

(2)

บริเวณที่ผมโยงลูกศรทั้ง 2 ภาพ เป็นบริเวณเดียวกันไหมครับ...
ถ้าใช่... แสดงว่าร่องที่เห็นคือรอยต่อระหว่างกระดูกหน้าอกกับกระดูกลิ้นปี่ตามที่ได้เดาไว้ ถูกแล้ว...

ขอบคุณมากครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่