คาร์บูเรเตอร์ลูกนี้เป็นของรุ่นไหน รูนี้ต่อไปไหนครับ

รถผม dream II (หลังคุรุสภา) แรกมีปัญหารอบเดินเบาค้าง เครื่องเร่ง จูนไม่ลง เร่งเบาๆเครื่องจะวอด ผมคิดว่าน่าจะเป็นที่ลูกเร่งสึก เลยสั่งคาร์บูจากออนไลน์มา แต่พอมาใส่ปรากฎว่า มีรูที่ไม่เหมือนของเดิมเพิ่มมา 1 รู ได้ทดสอบโดยปล่อยรูให้โล่ง ปรากฎว่าเครื่องเร่งมาก เบาไม่ได้  แต่ลองอุดปรากฎว่าเหมือนกับจะดูดน้ำมันขึ้นเยอะ รถเดินเบามีควัน เร่งรอบลงช้า  เลยอยากรู้ว่ารูดังกล่าวปกติมันจะไปต่อกับอะไรครับ แก้ปัญหาไม่ตกสักที

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่