ตามหาร้านขายบราวนี่ ตลาดนัดรถไฟรัชดา

กระทู้คำถาม
ตามหัวกระทู้เลยครับ ตามหาร้านบราวนี่ที่เคยขายอยู่ที่ตลาดนัดรถไฟรัชดา เป็นร้านเล็กๆขายอยู่ล็อคเดียว คนขายเป็นพี่ผู้หญิงผมยาว ตัวผอมๆสูงๆ ตัวพี่เขาจะขายคนเดียวนั่งเก้าอี้อยู่ข้างหลังโต๊ะตัวเล็กๆที่ใช้วางขนม ตัวโต๊ะจะไม่ได้ใหญ่จนเต็มล็อคจะแค่ประมาณครึ่งล็อคได้ จะขายอยู่ล็อกของกินล็อคสุดท้ายแบบหันหน้าเข้าร้านขายเสื้อผ้าเลยครับ อยู่ประมาณกลางๆซอย ที่ร้านจะขายประมาณบราวนี่ บราวนี่ชาเขียว บราวนี่ชีสเค้ก เหล่านี้ขายชิ้นละ35 3ชิ้น100 แล้วจะมีช็อคบอลที่น่าจะขายกล่องละ40บาท แล้วขนมที่ขายพี่เขาทำเองทั้งหมดเลย คือผมเคยกินบราวนี่ชาเขียวของร้านนี้เมื่อประมาณปลายปี61ถึงประมาณต้นปี62 แล้วติดใจมาก แต่แล้วจู่ๆผมก็หาร้านพี่เขาไม่เจอ ผมพยายามไปเดินตลาดรถไฟบ่อยๆเพื่อตามหาร้านนี้มาหลายเดือนแล้ว น่าจะเกินครึ่งปีได้ แต่จนแล้วจนรอดผมก็ไม่เจอร้านพี่เขาอีกเลย จนมาติดโควิดตลาดปิดเลยไม่ได้ไปเดินหาอีกเลย จนตอนนี้ตลาดกลับมาเปิดอีกครั้งผมก็ยังคงทำเหมือนเดิม เดินตลาดรถไฟบ่อยๆเพื่อตามหาเหมือนเดิม แต่ผมก็ยังหาร้านพี่เขาไม่เจอเหมือนเดิม ผมเคยคุยกับพี่เขาอยู่1ครั้งเพื่อชมว่าบราวนี่ชาเขียวของพี่เขาอร่อยมาก แล้วพี่เขาบอกผมว่ามีหลายคนเลยที่บอกว่าพี่เขาทำขนมที่เป็นชาเขียวอร่อย แต่จริงๆแล้วพี่เขาเป็นคนที่ไม่กินชาเขียว คือผมอาจจะประมาทเองที่ไม่เคยถ่ายรูปขนมหรือร้านนี้เอาไว้เลยเพราะคิดว่าอยู่ใกล้ๆอยากกินตอนไหนก็แค่เดินไปซื้อ แต่ตอนนี้กลับกลายเป็นว่าอยากกินแค่ไหนก็ซื้อไม่ได้ ผมชอบบราวนี่ชาเขียวของร้านนี้มาก เรียกได้ว่าอร่อยที่สุดเท่าที่ผมเคยกินมาเลยก็ได้ ตัวบราวนี่มันจะค่อนข้างมีความชาเขียวมากๆแบบที่ผมชอบ แล้วข้างบนจะมีถั่วขาวๆที่น่าจะเป็นแม็คคาเดเมียแปะอยู่ด้วย ถ้าใครจำได้ว่าร้านนี้ย้ายไปขายตรงไหนหรือมีคอนแทคร้านนี้ก็ช่วยผมหน่อยนะครับ ผมคิดถึงบราวนี่อันนี้มากจริงๆ 

นี่เป็นกระทู้แรกของผมเลย เพิ่งจะสมัครสมาชิกเมื่อตะกี้เพื่อมาตามหาบราวนี่โดยเฉพาะ ถ้าผิดพลาดตรงไหนขอโทษด้วยนะครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่