ทำไมแฟนต้องโกรธ/หึง เรื่องเล็กน้อย

ตามหัวข้อเลยค่า คือ แฟนเราเป็นคนที่ขี้หึงหวง ไม่ชอบคนโกหก แต่.. เราไม่เข้าใจว่าทำไมเหตุการเล็กๆถึงชอบทำให้เป็นเรื่องใหญ่ด้วย😭 คือยกตัวอย่างนะคะ ตอนนั้นเราไปคุยกับเพื่อนสนิทที่เป็นผู้ชาย แฟนเราก็จะไม่ให้เราคุยไม่ให้เราเล่นอะไรกับเขา เราก็ไม่เข้าใจค่ะว่าทำไมต้องห้าม เพื่อนก็คือเพื่อนนะ.. 
อีกวันนึง เราไปเล่นเกมกับเพื่อน (ผช.1ผญ.1) แล้วเราบอกแฟนว่าตานึงเดี๋ยวทักไป แต่ก็..ตามภาษาคนติดเกม555.. ยาวเลยจ้า จัด3ตาา แล้วคุณนางแฟนเขาก็บอกเราว่า โกหก ไม่ชอบ ไปเลย " เราคือ ว้อท... คือมันแค้เรื่องเกมเอง.. ครั้งก่อนไปแลกไอดีเกมกับเพื่อนนางก็โกรธ แต่เราก็ยอมจ้า เปลี่ยนรหัส แล้วนางตะโกนใส่เราด้วยวันนึง เราก็เสียความรูเสึก นางบอกนางไม่ได้ตะโกน เราเข้าใจผิด แต่ก้ไม่ขอโทษ.. งง ตอนนั้นแบบ เราก็ยอมเขาทุกอย่างตอนเขาโกรธ ทำไมเราต้องทำเฟมือนเขาถูกคนเดียว เราผิดเสมอหรอ.. เห้อ
ใครรู้เหตุผลช่วยตอบกันแนะนำหน่อยนะ..😭
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่