[SR] พลีชีพรีวิว How to กู้รักแร้ขาว

กระทู้รีวิว
สวัสดีค่ะ เพื่อนคนไหนมีความกังวลเรื่องใต้วงแขนบ้างไหมคะ เวลาจะใส่เสื้อกล้าม ขึ้นรถไฟฟ้า ไม่กล้าโหนจับราวจริงๆ 
เจสก็เป็นค่ะ ถึงเจสจะผิวขาว แต่ก็มีปัญหาตุ่มหนังไก่ หรือคราบจากโรลออนเหมือนกันนะคะ
วันนี้เลยมีสูตรที่ง่ายๆ แต่บอกเลยว่า ต้องทำสม่ำเสมอซักหน่อยนะคะ แต่รับรองว่าผลลัพธ์ ร้องว้าวแน่ๆ
มีแค่สครับแบบที่หาง่ายๆ กับ ครีมทารักแร้op แค่นั้นเอง มาค่ะ เริ่ม
วิธีใช้ก็ง่ายๆคือ หลังอาบน้ำเสร็จ เจสจะขัดบริเวณรักแร้โดยใช้เกลือขัดตัวค่ะ ขัดเบาๆค่ะ
เพื่อเป็นการกำจัดคราบไคลต่างๆ คราบโรลออน ผลัดเซลล์ผิวต่างๆด้วยค่ะ
เราขัดแค่วีคละ2-3ครั้งก็พอนะคะ ขัดบ่อย เดี๋ยวผิวอักเสบค่ะ
เกลือที่ใช้ขัด เจสใช้เกลือขัดผิวทั่วไปนะคะ หาซื้อได้ตามเซเว่นคะ
หรือบางครั้ง เจสจะใช้สลับกับพวกมะขามเปียกค่ะ
มะขามเปียกก็ดี เพราะหาซื้อง่าย เค้าเป็นกรดผลไม้อ่อนๆ ที่ช่วยให้รักแร้ของเราขาวกระจ่างใสขึ้นค่ะ
หลังจากเราขจัดคราบต่างๆหมดจดแล้ว 
เราก็มีอีกตัวช่วยค่ะ นั่นคือ การบำรุงนั่นเอง เจสใช้ของ Oriental Princess Underarm Care แล้ว จริงๆมี 3 ไอเทม ใช้ 3 สเต็ปนะ แต่ช่วงนี้เจสถังแตก อย่างอื่นเลยใช้เท่าที่มีไปก่อน ตอนนั้นเลยถอยมาแค่ Underarm Cream มาอย่างเดียว
เนื้อครีมนุ่มๆ เกลี่ยง่าย ไม่ค่อยมีกลิ่น ไม่ค่อยเหนียวเหนอะหนะ 
วิธีก็คือ หลังจากอาบน้ำ ขัดรักแร่ตามที่บอกข้างต้นแล้ว เจสก็จะทาครีมตัวนี้ บางๆให้ทั่ว ทุกวันช่วงก่อนนอน
ทำแบบนี้มาเรื่อยๆ ประมาณ 2 วีค ก็เริ่มเห็นผลค่ะ
ผิวเรียบเนียนขึ้น ตุ่มหนังไก่ไม่ค่อยมี คือนุ่มจริงๆ รอยดำต่างๆก็จางลงค่ะ

อยากจะบอกว่าคุณสมบัติเค้าดีจริงๆ 
เพราะ ช่วงให้ผิวใต้วงแขน ขาวกระจ่างใส เรียบเนียน แล้วยังรู้สึกว่าเหงื่อออกน้อยลงด้วย รักแร้ไม่เปียก ยิ่งแฮปปี้มากๆ 
กลิ่นไม่มีด้วยค่ะ แฟนแอบชมด้วยดีใจเหมือนกัน
พอลองแล้วถ่ายรูปดู ปรากฎว่า เอ้ย วงแขนขาวขึ้นเยอะเลย ทั้งๆที่เพิ่งลองใช้ครั้งแรกนะคะ ใช้ไปแค่ 7 วัน 
พอถ่ายรูปออกมาอีกครั้งเออ วงแขนขาวขึ้นจริงๆ

เรื่องใต้รักแร้จริงๆไม่ควรละเลยนะคะ หากเพื่อนๆคนไหนอยากลองสูตรง่ายๆแบบเจส สครับต่างๆ 
ตามเซเว่นและร้านสมุนไพรไทยมีขายนะคะ ส่วน ครีมทารักแร้op เข้าไปดูได้ที่ร้าน oriental princess ทุกสาขาเลยค่ะ
ชื่อสินค้า:   Oriental Princess Underarm Care Cream
คะแนน:     

SR - Sponsored Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ SR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - ได้รับสินค้าหรือบริการมาใช้รีวิวฟรี โดยไม่ต้องคืนสินค้าหรือบริการนั้น
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่