ร.ด.5ปีเป็นว่าที่ร้อยตรีแล้วสามารถสอบเป็นร้อยตรีจริงๆเลยได้ไหม

เราเป็นผญ.ค่ะอยู่ม.4จะเรียนร.ด.ส่วนตัวมั่นใจในสมรรถภาพร่างกายตัวเองแล้วว่าต้องสอบผ่านเพราะเตรียมตัวมา2เดือนแล้ว(ตอนนี้ก็ฝึกอยู่)ค่ะ เราตั้งใจว่าจะเรียนจบปี5ได้ว่าที่ร้อยตรีเลย คือเราอยากรู้ว่าจะสอบเป็นร้อยตรีจริงๆได้ตอนไหนคะ แล้วสอบได้แค่ทหารหรือตำรวจหรอคะหรือว่าได้ทั้งคู่เลย ขอคำอธิบายเป็นภาษาที่เข้าใจง่ายหน่อยน้าา ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่