อุดฟันที่เดิมเจ็บไหมคะ?

เคยอุดฟันประมาณปีที่แล้วอ่ะค่ะ แล้วมันก็ผุอีกครั้ง คืออยากทราบว่าถ้าอุดที่เดิมมันจะเสียวฟันเท่ากับอุดครั้งแรกไหมคะ

///แล้วก็ขอถามเรื่องขูดหินปูนด้วยค่ะ คือเราไปอุดฟันบ่อยม๊ากกก แต่ไม่เคยโดนเรียกมาขูดหินปูนเลย แถมการอุดฟันครั้งล่าสุดหมอบอก6เดือนหน้าค่อยมาตรวจใหม่ คือมันเป็นไปได้ไหมคะว่าคนเราจะไม่เคยมีคราบหินปูน (เพราะถ้ามีหมอน่าจะนัดตั้งแต่อุดฟันครั้งล่าสุดแล้วหรือเปล่าคะ??)
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่