ไม่เข้าใจเรื่อง cash back ค่ะ

กระทู้คำถาม
เมื่อกี้กดแลกคะแนนของ ktc ไป 3 หมื่นคะแนนได้ cash back 3,000฿ แล้วเงินส่วนนี้จะไปอยู่ตรงไหนคะระบบมันจะหักลบกับค่าบัตรเครดิตที่เราต้องจ่ายให้อัตโนมัติเลยไหม หรือว่ายังไงคะ

เดือนนี้เรามีจ่าย 9,666฿ บาท เราแลก cash back ได้ 3,000฿ มันจะหัก 3,000 ออกจากยอดที่ต้องจ่ายเลยไหม (เหลือ 6,666฿) หรือมันจะเข้ามาทางไหนคะ เพราะดูในแอพก็ไม่เห็นว่าจะมีเงิน 3,000฿ มาจากตรงไหน เห็นแค่แจ้งว่าแลกคะแนนได้สำเร็จ

งงค่ะ รบกวนช่วยอธิบายให้ฟังหน่อยค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่