มีซีรี่ส์..เรื่องใดบ้างที่คุณดูจบแล้วแต่ไม่อยากให้จบบ้างครับ

มีซีรี่ส์..เรื่องใดบ้างที่คุณดูจบแล้วแต่ไม่อยากให้จบบ้างครับ แบบว่ายังมีความรู้สึกอิ่มเอมกับเนื้อเรื่อง ฉาก สถานที่ รวมไปถึงผูกพันกับตัวละครไปโดยไม่รู้ตัว บ้างครับ.... แบบว่าดูจบไปแล้ว แต่มีความรู้สึกไม่อยากให้ซีรี่ยส์เรื่องนั้นจบลงเลย อยากติดตามดูว่าตัวละครต่อไปจะเป็นยังไง รวมไปถึงอยากให้เขาสร้างภาค2ต่อ 

พอดีผมไม่ใช่สายติดละครเกาหลี ผมดูตามแฟนน่ะครับ เรื่องล่าสุดที่ดูจนจบแบบไม่เท คือ cunning single lady กับเรื่องอะไรจำไม่ได้ละ (ที่ตัวเอกใช้วิธี คุย ว.วิทยุ กับตำรวจในอดีตเพื่อตามจับคนร้าย) ... แต่พอดีแฟนผมดู Itaewon Class ผมก็ดูด้วย แถมดูแซงแฟนผมไปอีก จนดูจบแล้ววันนี้เอง ยังมีความรู้สึก ยังไม่อยากให้จบเลยครับ เหมือนผูกพันตัวละครไปแล้ว อาการหนักถึงขั้นไปsearchหาสถานที่จริง ว่าร้านดันบัมอยู่ตรงไหน ซะแล้ว...

เลยอยากทราบว่า มีละครเกาหลีเรื่องไหนที่ให้ความรูสึกแบบนี้อีกไหมครับ ?? จะลองหาดูต่อน่ะครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ ยิ้ม

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่