อัพวิดีโอบนยูทูปยังไงให้ติดลิขสิทธิ์คะ?

อัพวิดีโอบนยูทูปยังไงให้ติดลิขสิทธิ์คะ? คือเราไปโหลดเพลงมาแล้วทำเป็นซับน่ะค่ะ เราเลยอยากให้มันเป็นติดลิขสิทธิ์ไปเลยจะได้ไม่ต้องมีรายได้เข้าช่อง เผื่อมีปัญหาในอนาคต มีใครพอจะทราบวิธีมั้ยคะ?
แล้วติดลิขสิทธิ์เยอะๆ จะไม่ทำให้ช่องเราปลิวใช่มั้ยคะ? จะมีผลแค่ทำให้เราไม่ได้รับรายได้เฉยๆ เราเข้าใจถูกมั้ยคะ?

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่