ตามหาหนังค่ะ (ตปท) !!!

กระทู้คำถาม
(เคยดูเมื่อนานมาแล้ว ผิดพลาดประการใด ขออภัยด้วยค่ะ) . . .
หนังเดินเรื่องด้วยผู้ชายคนนึง ไปทำงานต่างที่ ซึ่งอยู่กับผู้หญิง (น่าจะเป็นเพื่อนร่วมงานที่มีซัมติงกัน *ผู้ชายมีภรรยาอยู่แล้ว*) แล้วเหมือนวันนั้นต้องขับรถไปไหนสักที่นึง แล้วเกิดอุบัติเหตุผู้ชายเนี่ยขับรถชนกับรถอีกคันซึ่งวัยรุ่นขับ แล้วผู้หญิงที่นั่งมาด้วยก็จะแจ้งตำรวจ แต่ผู้ชายกลัวว่าน่าที่การงาน ครอบครัวจะพัง เลยไม่ให้แจ้ง แล้วบังเอิญตอนนั้นมีรถขับผ่านมาพอดี เลยแวะถามว่าเกิดไรขึ้น ผู้หญิงก็เลยทำเป็นว่าเป็นคนขับรถอีกคัน (คันของเด็กวัยรุ่นที่ตาย) แล้วทำเป็นคุยกันกับผู้ชายว่าจะเรียกประกันไรงี้ แล้วต่อมาผู้ชายก็จัดการศพโดยเอาศพขึ้นรถตัวเองแล้วก็เอารถไปปล่อยลงน้ำ ส่วนผู้หญิงก็เอารถอีกคันมาจากไหนนี่แหละ แล้วเหมือนรถจะพัง มีผช.คนนึงมาช่วยซ่อม (เอารถไปที่บ้าน) แล้วบ้านของผช.ซ่อมรถ คือ พ่อแม่ของเด็กที่ตาย นั่นแหละ ข้ามมาตอนท้ายๆที่ผช.โดนคดีเรื่องเด็กที่ตายแต่ผช.ทำเป็นไม่รู้ไม่ชี้ จ้างทนายมาเก่งๆ มาสู้คดี แล้วก็มีทนายมาคุยนู่นนี่ ถามว่าเป็นคนทำใช่ไหมไรงี้อ่ะ แบบเก่งมากๆ จนผช.ยอมรับกับทนาย ทนายก็เออจะช่วย แล้วก็รีบออกไป แต่พีคคือต่อมาหลังจากทนายคนนั้นออกไป มีคนมาเคาะประตู สรุป ทนายตัวจริงเพิ่งมา คนเมื่อกี้คือแม่ของเด็กที่ตาย

เนี่ยค่ะ พอร์ตเรื่องประมาณนี้ ใครรู้ช่วยบอกทีนะคะ ขอบคุณค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่