อยากถามคนที่เคยเลเซอร์ขนขาคะ หลังเลเซอร์ขน ว่ามีรอยจุดแดงที่รูขุมขนกันไหมคะ

สวัสดีค่ะ พอดีเราได้ทำเลเซอร์ขนขา และ รักแร้ ที่คลีนิคความงามแห่งหนึ่งคะ ทางคลีนิคเค้าโปรโมทมากเรื่องการทำเลเซอร์ขนมากคะ
    ครั้งแรกได้ทำเลเเซอร์ขนขา และ รักแร้พร้อมกันเลย หลังทำ สังเกตว่ามีรอยจุดแดงขึ้นที่รุมขุมขนที่ขาคะ แต่รักแร้ไม่เป็นไรเลยคะ ตอนแรกคิดว่าน่าจะเกิดจากความร้อนจากการทำเลเซอร์ คิดว่าไม่กี่วันคงจะหายไปเอง แต่อาการข้างเคียงที่ให้เฝ้าระวังเช่น เป็นผื่นแดง หรือ คันก็ไม่มีเลยคะ ปกติดี
    หลังการทำพอครบ 1 เดือน รอยแดงก็ยังอยู่คะ แต่เราก็ตัดสินใจไปทำต่อคะ พี่ที่คลีนิคบอกว่าเดี้ยวรอยแดงก็ค่อยหายไปเองคะ ก็เชื่อคะ ก็เลยไม่คิดอะไร
   แต่ผ่านไปเข้าเดือนที่ 4 สังเกตว่ารอยแดงก็ยังไม่หายคะ และเป็นช่วงติดเรื่องโควิด พอดีเลย 1 เดือน เลยไม่ได้ทำต่อคะ
    ตอนนี้เป็นกังวลมากเลยคะ ว่าหาเรื่องใส่ตัวหรือเปล่า อยากได้ขาสวย แต่ได้รอยแดงๆ เป็นจุดๆมาแทน ทุกวันนี้โบะครีมบำรุง ทุกวันคะ เผื่อรอยจะได้จางลงคะ อยากถามว่ามีใครเคยเลเซอร์ขนขาแล้วเป็นแบบนี้บ้างไหมคะ แล้วรอยจะหายไหมคะ แล้วจะใช้เวลานานไหมคะกว่าขาเราจะเนียนคะ ขอบคุณมากคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่