หาชื่อหนังสือ แบบเรียนภาษาไทยที่ให้เราซื้อ แต่ไม่ได้สอน

หนังสือภาษาไทยค่ะ จำไม่ได้ว่าตอนชั้นปีไหน แต่! เป็นหนังสือที่ไม่ได้ถูกสอนค่ะ ปกพื้นหลังสีขาวจำได้ว่ามีดวงอาทิตย์อยู่และอื่นๆเหมือนใช้สีเทียนวาด ข้างในมีนิทานเรื่องตัวกินฝันอยู่ เราเกิดปี41 เป็นช่วงคนเกิดปี40,41 เผื่อใครที่เกิดปีเดียวกันเจอ หรือจำได้ ช่วยบอกชื่อหนังสอหน่อยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ ค้างคาใจสุดๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่