เดินทางจากภูเก็ตไปปทุมธานีในวันที่2มิถุนา63ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง

คือเราอยู่ภูเก็ตจะเดินทางไปปทุมธานี วันที่2มิถุนา63นี้ ไปรถส่วนตัว
1.อยากทราบว่าต้องเตรียมเอกสารอะไรไปยื่นให้ที่ด่านมั้ยคะ เพราะเห็นก่อนหน้านี้มีต้องเตรียมเอกสารขอออกไปยื่นด้วย 
แล้วถ้าต้องใช้เอกสารมีอะไรบ้างคะ
2.ถ้าไปแล้วต้องกักตัว14วันมั้ย
3.เราไปอยู่ปทุมเลยแต่พ่อเรากลับมาภูเก็ตค่ะ ตอนกลับมาพ่อจะโดนกักตัวมั้ยคะ
เห็นเขาบอกว่า1มิถุนาจะเปิดปกติแล้วแต่ไม่แน่ใจค่ะ
สอบถามผู้รู้หน่อยค่ัะ
ขอบคุณค่ะ.
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่