ขบวนการ sentai เรื่องนี้ชื่อเรื่องอะไรคะ รบกวนผู้รู้ค่ะ

พอดีนึกขึ้นได้ว่าเคยดูขวนการ 5 สีเรื่องนี้กับร้องชายตอนเด็ก ๆ ค่ะ ผ่านมาน่าจะเกิน 12 ปี
เป็นเรื่องขวนการ 5 สีที่มีพื้นฐานเป็นสัตว์ค่ะ แต่ไม่ได้มี 5 ตนนะคะ เราจำได้ว่าเขาแบ่งเป็นสัวต์หลายอย่างมาก
มีพวกสัวต์บก สัตว์ปีก สัตว์น้ำ หลายเผ่ามากเลยค่ะ แล้วแต่ละเผ่าจะมี 3 คน จำได้คร่าว ๆ ว่าเผ่าพระเอกสีแดงน่าจะเป็นสิงโตไม่ก็นก 
มีเผ่าที่เป็นโลมา ฉลาม อะไรแบบนี้ด้วยค่ะ คือเขาจะแบ่งกันเป็นสี ๆ แต่ละเผ่าแบบนี้เลย มีสีเหลือง ฟ้า แดง ม่วง ตัวละครเยอะมากเลยไม่ได้มี 5 ตัวแบบเรื่องอื่นค่ะ เราพยายามหาอ่านกระทู้ที่รวมกระบวนการ 5 สีแล้วแต่หาไม่เจอแบบที่ว่าเลย รบกวนคนที่ทราบหน่อยนะคะ ติดอยู่ในใจจริง ๆ อยากลองกลับไปดูอีกรอบค่ะ 

ขอบคุณมากค่ะ

พาพันขอบคุณ
แสดงความคิดเห็น
Preview