[SR] [Review] แก้ไขจมูกที่ S45 คลีนิก by คุณหมอตี้

กระทู้รีวิว

สวัสดีค่ะเพื่อนๆชาวพันทิปทุกคน ก่อนอื่นขอแนะนำตัวเองก่อน ชื่อ " ญาตาวี "  อายุ 52 ปี
เขียนกระทู้นี้เป็นกระทู้แรก หากผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยจ้า

เข้าเรื่องเลยเนอะ เหตุผลที่ตัดสินใจแก้จมูกในครั้งนี้คือ เป็นคนจมูกสั้นปลายและสันจมูกบางมาก
รูจมูกไม่เท่ากัน ปีกจมูกห้อยและทำให้ไม่มีความมั่นใจ ก็เลยลองหาข้อมูลและหาสอบถามจากหลายๆที่ 
แล้วก็เจอ S45 คลีนิก ทุกคนที่ทำออกมาสวยและที่สำคัญได้ยินมาว่าคุณหมอเก่งมากแก้ได้ทุกเคส
จึงทำให้มั่นใจและตัดสินใจทำครั้งนี้ค่ะ เพราะรู้สึกว่าอยากจบที่นี่เป็นการทำจมูกครั้งสุดท้าย (เจ้าของกระทู้แก้มาสองครั้งแล้ว)

หลังจากนั้นก็จองคิวและนัดวันทำ วันที่พบคุณหมอก็แนะนำว่า ในเคสของเราต้องเสริมทำแบบ open
แก้โครงสร้างเทคนิคยืดผนังกั้นจมูก กระดูกอ่อนหลังหู ปลายไร้ซิลิโคน 
 เราจึงแจ้งคุณหมอว่าเอาที่เข้ากับใบหน้า
คุณหมอจึงบอกเราว่าเอาโด่งเท่าที่โด่งได้ เพราะเราเนื้อจมูกน้อย เราก็โอเค ขอสันสโลปปลายพุ่ง 

ถึงวันทำก็จจะมีน้องพนักงานพาไปเตรียมตัว เปลี่ยนเสื้อล้างหน้าพาไปห้องผ่าตัด เราก็รู้สึกกลัวและตื่นเต้นนิดหน่อย
แต่ห่วงสวยมากกว่า ซึ่งทางคลีนิกจะให้น้ำเกลือ ฉีดยาชากึ่งยานอนหลับทำให้รู้สึกเคลิ้มๆนะคะ จะมีน้องผู้ช่วยที่คอยคุยกับเราตลอด

ระหว่างนั้นเรารู้ว่าคุณหมอกำลังทำอะไรแต่ไม่รู้สึกเจ็บ อ้อ แต่จะมีช่วงถอดซิลิโคนออกรู้สึกเจ็บนิดหน่อย แต่คุณหมอมือเบามาก 
เหมือนว่าแป๊บเดียวคุณหมอก็บอกว่าเสร็จแล้ว น้องผู้ช่วยก็ถามเราว่านอนหลับหรือเปล่าค่ะตอนทำ 
เราตอบไปว่าไม่ค่า แต่ผุ้ช่วยบอกว่าได้ยินเสียงกรนอยู่นะคะ 5555555555555

รูปนี้คือทำเสร็จแล้ว

หลังจากแก้จมูกวันแรก  ก็จะปวดนิดหน่อย และมีบวม มีเลือดไหลออกเป็นเรื่องปกติ เราก็จะกินยาแล้วนอนหมอนสูงตัวตรงตามที่หมอสั่ง
ของเราตื่นมาเป็นหวัดเลย คัดจมูกและมีน้ำมูกไม่ดื่มน้ำเย็นเลยนะคะ กลัวเจ็บคอและไอ โชคดีที่ไม่ไอไม่จามอยู่ 2 อาทิตย์ค่ะ 
ห้ามสั่งน้ำมูกเด็ดขาดนะคะ 

วันที่ 3 ก็จะบวมตึงๆ แดงๆใต้ตา ไม่ถึงกับช้ำ

วันที่ 5 ยังบวมอยู่ยังหายใจลำบาก ต้องหายใจจากทางปากอยู่เนื่องจากอาการหวัด ช่วงนี้เราก็ทานยาลดไข้ลดน้ำมูกไปด้วยค่า

วันที่ 7  วันนี้ถอดเฝือกแล้ว รู้สึกโล่งและสบายจมูกมาก แต่จมูกยังบวมและแดงที่ปลายจมูกอยู่

วันที่ 15 จมูกเริ่มยุบและไม่บวมเท่าไหร่แล้ว แต่ก็ยังชาที่ปลายจมูก จับยังรู้สึกเจ็บอยู่บ้าง

หลัง 1 เดือน รู้สึกว่าจมูกยุบลงและเริ่มเข้ารูป เริ่มเห็นเป็นทรงสวยแล้ว แต่ปลายจมูกและสันจมูกยังแดงนิดหน่อย 

รูปปัจจุบัน4เดือน จมูกเริ่มเป็นทรงสวย เริ่มเข้าที่

หลังเสริมจมูกแล้ว ทำให้ตัวเองมีความมั่นใจมากขึ้น รู้สึกว่าตัวเองสวยขึ้น
มีความสุขเวลามองกระจกและเห็นว่าตัวเองสวยขึ้นดูดีขึ้น มันดีต่อใจจริงๆค่ะ

ถ้าเพื่อนๆคนไหนมีปัญหาเรื่องจมูกอยากจมูกสวย แนะนำให้มาปรึกษากับทางคลีนิกโดยตรง
หรือจะเป็นช่องทาง ทางไลน์ หรือทางแฟนเพจของคลีนิกได้เลยค่ะ พี่ๆทีมงานพูดจาน่ารัก ให้การต้อนรับและให้คำปรึกษาดีมาก
ชื่อสินค้า:   ศัลกรรมจมูก
คะแนน:     

SR - Sponsored Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ SR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง โดยได้รับส่วนลดหรือสิทธิพิเศษจากเจ้าของสินค้าเพื่อแลกกับการรีวิว
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่