แมวเปลี่ยนอาหารมาเกือบอาทิตย์แต่เพิ่งมาเริ่มท้องเสีย ปกติไหมคะ?

กระทู้คำถาม
น้องแมวอายุ 2 เดือน 3 สัปดาห์ เป็นอเมริกันช๊อตแฮร์ เพศเมียนะคะ
ก่อนน้องจะมาอยู่ด้วย น้องกิน royal canin kitten มาตั้งแต่แรก พอมาอยู่กับเราก็ให้กินต่อค่ะ
แต่จะเปลี่ยนมาเป็น Orijen cat & kitten ค่อยๆปรับนะคะ ให้น้องเริ่มกินตั้งแต่วันที่ 22may
ค่อยๆปรับทีละนิดแต่น้องเพิ่งมาถ่ายผิดปกติ 2 วันมานี้ค่ะ (28-29may) จากปกติถ่ายวันละ 1-2ครั้ง แต่สองวันมานี้ถ่ายวันละ 3 ครั้ง
ไม่ถึงกับถ่ายเหลวนะคะ ถ่ายเป็นก้อนแต่มันจะปนถ่ายเหลวมาด้วยนิดหน่อย สีปกติ อาการอื่นๆไม่มี เล่นปกติ กินปกติ มีแค่เรื่องถ่าย
มีน้องๆใครเคยเป็นแบบนี้ไหมคะ ขอคำแนะนำด้วยค่า 

ปล. น้องเคยกินนมแพะแล้วท้องเสีย ต้องหาหมอให้น้ำเกลือไปครั้งนึงเมื่อ 2 อาทิตย์ที่แล้วด้วยค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่