ไทย เจอ ทีมชาติใดแล้ว ก่อนแข่งแฟนบอลไทยจะรู้สึกสิ้นหวังไร้หนทางชนะ แบบว่าแพ้ชัวร์ๆ

มีเยอะไหมครับในโลกนี้ ทีมชาติไหนที่เจอทีมชาติไทยแล้ว แฟนบอลไทยดูสิ้นหวังสุดๆ ไร้หนทางชนะ แบบว่าเจอกันไทยแพ้ชัวร์ๆ  มีเกิน 70 ทีมชาติในโลกนี้ไหมครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 3
ฟุตบอลไม่มีแพ้ หรือ ชนะชัวร์ๆ  แต่ก็นั่นล่ะ ชื่อชั้นหรือความสามารถนั้นจะทำให้เห็นความแตกต่างเอง

ต้องยอมรับว่าภูมิภาคอาเซียน รวมถึงไทยด้วยนั้นเล่นฟุตบอลได้อ่อนรั้งท้ายๆ ของโลกเลยทีเดียว ถามว่ามีถึง 70 ทีมชาติในโลกมั้ยที่ไทยจะสู้ไม่ได้ ตอบยากมาก แต่ถ้า 40 - 50 ทีมชั้นนำของโลกนั้นไทยคงสู้ไม่ได้แน่นอน

ให้ไทยเจอพวกอเมริกาใต้-เหนือ , ยุโรป , แอฟริกา เล่นแบบเอาจริงยังไม่รู้ว่าจะสู้ได้สักกี่ทีม  กลับมาที่เอเชียชั้นนำที่เจอกันบ่อยๆ เช่นญี่ปุ่น ออสเตรเลีย อิหร่าน อิรัก ซาอุ ซึ่งก็สู้ไม่ค่อยจะได้หรอก แต่ก็มีเสมอมาบ้าง ฟุตบอลพลิกกันได้ หลายทีมในเอเชียที่ไม่ได้เก่งมากไทยก็สู้ได้ดี

สรุป ตามความรู้สึกผม ทีมที่ไทยจะสู้ไม่ได้เลย(โอกาสแพ้สูงมาก) น่าจะมีสัก 50 ทีม ที่เหลืออาจพอลุ้นเสมอหรือชนะได้บ้าง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่