iphone ใช้งาน safari มีปัญหา ขอคำแนะนำทีค่ะ

กระทู้คำถาม
คือมีปัญหาเวลาใช้งาน Safari ใน iphone 6S อ่ะคะ มันจะขึ้นลักษณะโหลดหน้าเว็บค้างอยู่อย่างนั้น แต่พอลองไปเปิดด้วยแอพ Chome จะเปิดและโหลดหน้าเว็บสำเร็จได้ไม่มีปัญหาเลย แต่เนื่องจากเวลาใช้งานแอพอื่นๆที่ต้องมีการลิ้งค์ไปเปิดหน้าเว็บซึ่งมันลิ้งค์ไปเปิดด้วย safari อัตโนมัติเลยทำให้แอพพวกนี้ก็พลอยใช้งานมีปัญหาไปด้วยเช่นกัน ไม่แน่ใจว่าเกี่ยวกับก่อนหน้านี้เราสลับเบอร์มือถือเบอร์เดิมไปใส่อีกเครื่องหนึ่งแล้วเอาอีกเบอร์มาใส่เครื่องนี้แล้วหลังจากนั้นก็มีอีเมล์แจ้งเตือนเรื่อง security protection จาก apple โดยแจ้งให้เรา verify ตัวตน แต่เนื่องจากเราไม่ได้เข้าไปเช็คอีเมล์นาน กว่าจะเข้าไปเห็นอีเมล์เตือนก็เลยระยะเวลา verify แล้วเลยโดนล็อค apple id รึเปล่า

ได้ลอง 1. ตรวจสอบว่าเว็บไซต์ยังคงใช้งานได้แล้ว
2. ตรวจสอบเราเตอร์แล้ว
3. ปิดโหมดเครื่องบิน (Airplane Mode) แล้ว
4. Reboot เครื่องใหม่แล้ว
5. เคลียร์แคชและข้อมูลเว็บไซต์แล้ว

ก็ยังมีปัญหาเหมือนเดิม ไม่ทราบว่าต้องทำยังไงคะ หรือสามารถเอาไปซ่อมได้ที่ไหน ขอคำแนะนำทีค่า

ขอขอบคุณความช่วยเหลือของทุกๆท่านล่วงหน้านะคะ หัวใจ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่