มีระบบผ่อนผันให้ผู้ที่ถือบัตรเขียวอยู่ สามารถเลื่อนการเดินทางเข้าเมกาได้อีกสักระยะ เพื่อป้องกันการติดโรคช่วงนี้ไหมครับ?

กระทู้คำถาม
ในช่วงนี้ที่โควิด-19 กำลังระบาด ยิ่งในเมกาแล้ว จะยังมีระบบผ่อนผันให้ผู้ที่ถือบัตรเขียวอยู่ สามารถเลื่อนการเดินทางเข้าอเมริกาได้อีกสักระยะ เพื่อป้องกันการติดโรคระบาด โดยที่ยังไม่เสียสถานะบัตรเขียวอยู่ไหมครับ? ตอนนี้ผมอยู่ไทยได้ 10 เดือนกว่าแล้ว ตอนออกจากเมกาผมรีบกลับไทยโดยไม่ได้ทำ Re-entry permit ไว้ด้วย
ปล.ผมคิดว่าบัตรเขียวผมยังใช้ได้อยู่ และยังไม่ถูกยกเลิกครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่