เพื่อนๆคิดว่ากล่อง AIS Playbox คุ้มค่าไหมครับ Remote เหมือนมีปัญหาบ่อยๆ

เพื่อนๆคิดว่ากล่อง AIS Playbox ยังคุ้มค่าที่จะติดอยู่ไหมครับ หรือมีเจ้าอื่นที่มีคุณภาพมากกว่า ส่วนตัวผมติดมา 2-3 ปี มีปัญหากับสัญญาณค่อนข้างบ่อยในช่วงแรกๆ เช่น ภาพค้าง มีแต่เสียง เปลี่ยนหน้าจอไม่ได้ เปลี่ยนช่องไม่ได้ ถึงช่วงหลังๆจะพบปัญหานี้น้อยลง แต่ก็ยังคงมีบ้าง ซึ่งในจุดนี้ผมคิดว่าบ้านผมอยู๋ฝั่งธน กรุงเทพฯ ไม่ควรมีปัญหาเรื่องสัญาณอินเทอร์เน็ตอีกแล้ว

อีกเรื่องหนึ่งที่ผมพบว่าเป็นปัญหามากๆ คือ รีโมท ที่ใช้สั่งการกล่อง AIS Playbox ครับ เพราะตัวรีโมทมีอาการค้างบ่อยมากๆ เปิด/ปิดไม่ติด กดไม่ไป หรือไปแค่บางปุ่ม(ปุ่มเปลี่ยนช่องจะมีปัญหาบ่อยที่สุด) ต้องเปลี่ยนถ่านบ่อยมาก 1-2 เดือน/ครั้ง  
ซึ่งในจุดที่เกี่ยวกับรีโมท ส่วนของอาการค้าง ผมไม่แน่ใจว่าเป็นที่ตัวกล่องรับสัญญาณด้วยหรือเปล่าครับ

ปล.โทรทัศน์ที่บ้านเป็นรุ่นค่อนข้างใหม่ เพิ่งซื้อมา 3 ปีนี้เองครับ ผมจึงไม่คิด่าปัญหาเกิดจากตัวโทรทัศน์ครับ
ปล.2 หากเพื่อนๆมีผู้ให้บริการเจ้าอื่นแนะนำ ทั้ง True หรืออื่นๆ ยินดีรับฟังครับ เพราะส่วนตัวก็ใช้แต่ AIS ตลอดทั้งบ้านมาตั้งแต่ผม 8 ขวบได้ จนตอนนี้ผม 27 แล้ว ไม่เคยใช้เจ้าอื่น เลยไม่มีประสบการณ์ครับ

ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่