ยาแผนโบราณอันตรายมั้ย เชื่อถือได้มั้ย???

คือเรามีอาการปากเหม็นรักษามาหลายอย่างแล้วทั้งไปหาเภสัชทั้งไปซื้อยามากินก็ไม่หายเลยลองเสิร์ชข้อมูลดูในกูเกิ้ลก็เห็นหมอเส็งเด้งขึ้นมาเลยลองอ่านรายละเอียดดูส่วนตัวรู้สึกว่าน่าเชื่อถือเพราะมีชื่อเสียงและมี อย. มอก. อะไรต่างๆที่เค้าเอามาการันตีถึงความปลอดภัย เลยมีโอกาสได้ไปอ่านกระทู้ของท่านอื่นๆดู บ้างคนก็บอกไม่ดีขายแพงเกินไปตัวยาก็งั้นๆและในอนาคตอาจจะเป็นโรคตับโรคไต  บางคนก็บอกว่ากินเองมั่งซื้อให้ญาติกินมั่งแล้วดีอย่างงั้นอย่างงี้ ไม่รู้จะเชื่อใครดี
อีกใจก็อยากลองแต่รีวิวแต่ละคนก็ไม่เหมือนกันทั้งราคาสูงด้วยเรายังเป็นวัยเรียนอยู่ไม่รู้จะคุ้มหรือจะเสียมากกว่ากัน  อีกใจก็กลัวผลกระทบที่ตามมา คืออยากหาย เลยคิดว่าถ้าสมมติ(อันนี้ลองคิดเล่นๆนะอย่าด่ากันเด้อ)เราแกะแต่เปลือกแคปซูลออกเเล้วเอายาละลายน้ำชงกินเอาจะสามารถลดปัญหาตรงนี้ได้มั้ย คืออยากได้คำปรึกษาจากทุกคนเลยค่ะ ไม่อยากเอาสุขภาพร่างกายมาเสี่ยง ขอบคุณทุกๆคนเลยนะคะพาพันดี๊ด๊า
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่