[CR] รีวิวนั่งทานอาหารญี่ปุ่นยุคโควิด-19 Social distancing

ฝากติดตามเพจรีวิวน้อยๆ ของปูปู้ด้วยนะคะ
รีวิวนั่งทานอาหารแบบโควิด-19 เว้นระยะห่าง เพื่อความปลอดภัย
(รีวิวนี้งดดราม่า ทุกกรณีนะจ้ะ)

ครั้งแรกกับการนั่งทานอาหารในร้าน วันนี้ตามใจปาก อยากกินอาหารญี่ปุ่น  สั่งกลับบ้านมันไม่อร่อย ไม่ฟินเหมือนกินที่ร้านเนอะ ว่าปะคะ  
เริ่มที่ด่านแรก ทางเข้าห่าง ตรวจวัดอุณหภูมิ และกดเช็คอินเข้าห้าง จากนั้นก็มุ่งหน้าไปกันที่ร้านโปรดกันเลย
วันนี้มากับคุณสามี ความสวีทมองตากัน ขอให้ตัดออก ช่วงนี้ต้องเน้นเรื่อง Social distancing   เว้นระยะห่างกันเนอะ
ร้านนี้เป็นร้านประจำของครอบครับเราเลย มีทุกเมนูผู้ใหญ่เด็ก คนชรา ทานได้ทุกคนเลยค่ะ 
ก่อนเข้าร้าน ก็ต้องสแกน Check in  ก่อน หลังทานเสร็จก็ Check out ออก ประเมินร้านด้วย

มาดูเรื่อง มาตรการของทางร้านที่เรารู้สึกชื่นชมจากใจจริง  ...................
1.การจัดพื้นที่แบบเว้นระยะห่าง
ถือว่าทำได้ดี เรามากัน 2 คน ก็ต้องนั่งกันคนละมุม มองได้แค่ตาเท่านั้น  ด้วยฉากกั้นโต๊ะอย่างที่เห็นในภาพนี่แหละค่ะ แต่...ยังเห็นกลุ่มลูกค้าที่มากันมากกว่า 2คน ทางร้านให้นั่งรวมกลุ่มกันได้โดยไม่มีอะไรกั้น อันนี้ก็แบบคอนเซิร์นนิดนึง เอาไป 7/10 

2. เรื่องการแต่งกายพนักงาน
ตั้งแต่เข้าหน้าร้าน ทุกคนใส่หน้ากากอนามัย ใส่หมวกเก็บผม พนักงานต้องรับใส่ Face shied คะแนน 10/10 

3. เรื่องการทำความสะอาด
หลังลูกค้าจ่ายเงิน แล้วเดินออกไป พนักงานทำความสะอาดเช็ดโต๊ะอย่างตั้งใจ จบท้ายด้วยสเปรย์ (คิดว่าน่าจะเป็นน้ำยาฆ่าเชื้อ) รับไปค่ะ 10/10 

3.เรื่องรสชาติและราคา 
สมเหตุสมผล คุ้มค่ากับความสด หวาน  คะแนน 10/10  
พิเศษ!! ที่นี่น้ำซุปหอมหวานเติมฟรี อันนี้เลิฟมากกก  
วันนี้เรามาทานมื้อเที่ยงพอดี ก็เลยจัด Lunch Set สุดคุ้มไปเลย เสิร์ฟออร์เดิฟด้วยสลัด และถั่วลันเตา (บอกได้เลยว่าฟินกว่ากินที่บ้านจริงๆ)

*สิ่งสำคัญนอกจากร้านจะต้องรักษามาตรการแล้ว ลูกค้าอย่างเราก็ควรปฏิบัติตามกฎอย่างเคร่งครัดเพื่อความปลอดภัยต่อตนเองและสังคมนะคะ  
 และนี่คือหน้าตาอาหารที่เราเคยซื้อกลับไปทานที่บ้าน แพคอย่างดี เลิฟมากกก ถ้าสั่งเมนูซาชิมิก็มีน้ำแข็งโป้ะมาให้ด้านบนกล่อง อยู่นานได้ 3-4 ชม. ไม่ต้องห่วงเรื่องความสดเลย!!! 

ชื่อร้าน Kabocha Sushi สาขาเซ็นทรัลบางนา 
ฝากกดติดตามเรื่องราวการรีวิวจากใจจริง ไม่อิงนิยาย
ชื่อสินค้า:   Kabocha Sushi - Central Bangna
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แสดงความคิดเห็น