ขอคำแนะนำที่ครับ ข้างบ้านถมดินทับทางเดินน้ำ

เรื่องคือ ที่หมู่บ้านผมไม่มีท่อระบายน้ำทิ้ง มีลักษณะเป็นร่องน้ำข้างทาง ปกติน้ำทิ้งมันก็จะไหลตามร่องไปลงคลองธรรมชาติท้ายหมู่บ้าน แต่เพื่อนบ้านผมได้ถมที่ดินทับทำทางเข้าบ้านซึ่งได้ถมร่องน้ำเดิมและเขาไม่วางท่อให้น้ำไหลไปได้ด้วย ทำให้น้ำทิ้งบ้านผมไหลไปไหนไม่ได้ มันเลยเอ่อล้นไปบนถนน แล้วมีคนร้องเรียนเทศบาล ทางเทศบาลเลยมาสั่งให้บ้านผมทำบ่อพักแบบซึม ซึ่งถึงเวลายังไงมันก็ซึ่มไม่ทันคงล้นออกมาเหมือนเดิม แบบนี้เพื่อนบ้านผมไม่ผิดอะไรเลยใช่มั้ยครับ ผมจะร้องเรียนให้เขาวางท่อได้มั้ยครับ (ที่ตรงร่องน้ำเป็นที่หลวง)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่