จะทำยังไงดีเมื่อแม่ไม่โอเคกับการที่เรามีแฟน

สวัสดีค่ะ ตามหัวข้อข้างบนเลยค่ะ ตอนนี้เรากำลังจะเรียนจบแล้ว แม่ยังไม่ค่อยปล่อยเลยค่ะ 
อยากใช้ชีวิตแบบวัยรุ่นคนอื่นๆที่พ่อ-แม่อนุญาติให้มีแฟน ที่ไม่ห้ามหรือปรึกษากันทุกเรื่อง
ต้องบอกก่อนนะคะว่า เรื่องการเรียนไม่เคยเสียเลย กับการเรียนเราเต็มที่มากๆและเเยกแยะได้ มีเเต่เรื่องมีแฟนนี่แหละค่ะที่เขาไม่ปล่อยเลย คือเราก็ไม่เข้าใจนะคะว่าทำไม เรามีแฟนเราต้องแอบมี ไม่ให้เขารู้ แต่รอบตัวก็ปกติเลยนะคะ เคยพยายามบอกพยามคุยแล้วนะคะ ทะเลาะกันบ้านแตกเลย  เขาไม่ฟังที่เราอธิบาย ไม่คุยกับเรา ประชดเรา คอยจะยึดโทรศัพท์อย่างเดียวไม่ให้เราติดต่อใครแม้กระทั่งเพื่อน คอยจะจับผิดเราตลอดเวลา เราจึงเลือกที่จะไม่บอกไม่พูดเลย จะไปไหนทีไรกับแฟน จะต้องโกหกแม่ทุกครั้งที่ออกจากบ้าน ซึ่งใจเราจริงๆไม่อยากทำเลย เพราะถ้าบอกไปตรงๆเรารู้ว่าจะเกิดอะไรขึ้น เราไม่อยากมีปัญหา เรารู้ดีว่าเเม่เป็นคนยังไง จะทำยังไงดีคะให้เขาเข้าใจ ให้เขาใจเย็นๆกับเรื่องแบบนี้ รู้สึกอึดอัดมากๆ เครียดมากเลยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่