รวมความชื่นชอบ คั่นกู เพราะเราคู่กัน รวมถึง ไบร์ท-วิน จากแฟนๆทั่วโลก

ขอต่อยอดจากกระทู้ feedback แฟนญี่ปุ่น ด้วย  กระทู้รวม feedback จากแฟนทั่วโลกไปเลยละกันค่ะ    ขอเชิญพี่น้องเข้าร่วมแจมได้เลยนะคะ   ป.ล. ส่วนใหญ่เราแปลจาก google นะคะ ถ้าผิดพลาดขออภัยและรบกวนช่วยแก้ไขค่า  (จขกท.ไม่รู้ภาษาอื่นนอกจากไทย อังกฤษ และ ญี่ปุ่นนิดหน่อย) 

จขกท. เป็นแฟนด้อม ต่างประเทศมาตลอด ทั้งญี่ปุ่น เกาหลี จีน   นี่ถูกกระชากกลับมาไทยแบบแรงมาก   และไม่ใช่ว่าเกิดสนใจเพราะผ่านตาจากสื่อไทยนะ แต่เหล่าด้อมญี่ปุ่น เกาหลี จีน ที่ฟอลโล่อยู่นั่นแหละที่อยู่ๆ ก็มาโพสต์ถึงละครไทยเรื่องนี้กันเต็มเลย... เลยลองมาเปิดดูว่าดีอย่างที่เค้าพูดหรือเปล่า.   สุดท้ายก็มาอยู่ตรงนี้ค่ะ... ฮ่าๆ    

ดังนั้นอยากให้มองแบบใจกว้างๆ   แล้วร่วมภาคภูมิใจไปกับผลงานคนไทย กันดีกว่า. โดยไม่ต้องไปเทียบอะไรกับใคร  เพราะทุกผลงาน ทุกเรื่องมีส่วนสำคัญทำให้ BL ไทยมาถึงจุดนี้   จุดที่แฟนต่างชาติบอกเลยว่า ถ้า BL ให้ดูของไทย (อ่านเจอมาแบบนี้จริงๆ)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่