พายุไซโคลนมีโอกาสเข้าไทยไหมครับ

ผมเห็นการก่อตัว ศึกษา และดูเส้นทางพายุไซโคลนมาหลายลูก มันมีแนวโน้มที่จะออกจากไทยทุกลูกโดยธรรมชาติของมัน แต่ไทยก็มีสิทธิ์ตั้งชื่อพายุไซโคลน ไทยเราเคยโดนไซโคลนแบบเต็ม ๆ ไหมครับ 
ตอนนี้ไซโคลนที่ก่อตัวอยู่ตอนนี้ดันชื่อไทยซะด้วย ไม่น่าหอบฝนมาให้ประเทศเจ้าของชื่อแหง ๆ 5555
แสดงความคิดเห็น
Preview