กำลังจะซื้อรถคันแรก ใช้งานต่างจังหวัดรถไม่ติด ดูเป็นมือสอง Camry/Mazda3/MG6 ??

สวัสดีครับอยากขอคำแนะนำจากพี่ๆเพื่อนชาวพันทิป ผมกับแฟนกำลังวางแผนจะซื้อรถคันแรกใช้งานต่างจังหวัด รถไม่ติด ที่ดูและชอบจะมีอยู่ 3 รุ่นคือ

1.Camry 2012-13 ชอบความหรูภายในรถมากๆ และมีความเชื่อว่าเป็นรถที่สมรรถนะสูงสุดในตัวเลือก
2.Mazda 2015-16 ชอบความสปอร์ตและรูปลักษณ์ภายนอกที่สุด
3.MG6 2017-18 ชอบดีไซน์ที่ไม่เหมือนใคร ได้รถในปีที่ใหม่กว่าและก็ถูกกว่า

โดยต้งงบไว้ประมาณ 400-450K ตั้งใจดาวน์ 100K ผ่อน 48 เดือนอยากผ่อนจบเร็วๆ

รายได้ทั้งสองคนรวมกันคือ 40K ต่อเดือน

ในใจอยากได้รถประสิทธิภาพดี สมรรถนะดี อยู่ต่อกับเราไปอีกซัก 10 ปี ซ่อมบ้าง บำรุงบ้างไม่ติด แต่ก็ขอไม่แพงเกินไป ยิ้ม

ยังไงก็รบกวนชาวพันทิปช่วยแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ ^ ^

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่