กำลังจะตัดสินใจซื้อ รถจักรยานยนต์ yamaha gt125

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับ อยากสอบถามผู้ใช้งาน yamaha gt125 ในปัจจุบันครับ 
.
คือผมจะตัดสินใจซื้อ yamaha gt125 ในอาทิตย์หน้าที่จะถึงนี้ครับ ผู้ใช้ในปัจจุบัน (ช่วงปี2563) มีความรู้สึกยังไงบ้างครับ
คือผมจะใช้ขับไปมหาลัยประมาณ 20-40 กิโลเมตร และ มีการขับไปที่ไกลๆ(70-100 กิโลเมตร)บ้างเป็นบางครั้ง อยากสอบถามเรื่องของ
.
เรื่องความเร็ว?
ความเบาของเสียงเครื่องยนต์?
สามารถขับไกลๆได้ไหม?
เรื่องของการประหยัดน้ำมัน?
การดูแลรักษา?
น้ำมันเติมของอะไรได้ดี?
ข้อดีข้อเสีย?
และข้อแนะนำต่างๆ? 
.
รบกวนช่วยตอบหน่อยนะครับ เพราะ ผมใช้เงินตัวเองในการซื้อ 
.
ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่