เปลี่ยนแบต UPS แล้ว มีปัญหา เปิดแล้วคอมดับ

กระทู้คำถาม
อาการ UPS เปิดคอมไฟติดประมาณ 2 วินาที แล้วดับวูบไปเลยค่ะ

ต้องทิ้งไว้ซักพักใหญ่ แล้วเปิดใหม่ ก็ติดไม่มีปัญหาอะไร

อาการแบบนี้ คือเป็นที่ UPS เครื่องสำรองไฟ หรือ เป็นที่คอมของเราคะ

**อาการที่เกิด ไม่ถี่ ไม่ได้เป็นทุกวันค่ะ จะเป็น 2-3 วัน มีอาการครั้งนึงค่ะ

(ปล.UPS เพิ่งซื้อแบตมาเปลี่ยนเองค่ะ)
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่