สอบถามท่าน สมช. ที่พัฒนาโปรแกรมด้วย Visual C# ครับ ว่า ใช้ OS เป็น Windows 10 Home ได้มั้ยครับ

กระทู้สนทนา
คือที่ผ่านมา มีแต่ใช้บน Windows 10 Pro หนะครับ

คราวนี้ Notebook ใหม่ ได้ Windows 10 Home มา

เลยอยาก สอบถามท่าน สมช. ที่พัฒนาโปรแกรมด้วย Visual C# ครับ ว่า ใช้ OS เป็น Windows 10 Home ได้มั้ยครับ

มันมี IIS ให้หรือเปล่า

งานที่ทำเป็นเขียน C# ทำงานเป็น Web Application ใช้ Database SQL Server 2012

ไม่ได้ใช้งาน Hyper-V หรือพวก Docker อ่ะครับ

ขอบคุณมากครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่