อยู่ๆเลือดก็ไหลออกมาจากฟันโดยที่ไม่ได้ทำอะไรเลย

ก็อย่างที่ว่าละครับคืออยู่ๆเลือดมันก็ไหลออกจากฟันหรือเหงือกแถวๆนั้นผมก็ไม่แน่ใจคืออยู่เฉยๆมันรู้สึกเหมือนมีอะไรสักอย่างไหลออกมาผมเลยดูดแล้วบ้วนออกมามันเป็นเลือดผมเลยล้างน้ำแล้วทำแบบเดิมดูปรากฏว่าก็ยังไม่หายแต่จางลงไปมากครั้งที่3เริ่มหายหมดละครั้ง4ก็หมดโดยครั้งแรกเป็นเมื่อประมาณ1อาทิตย์ที่แล้วพอมาวันนี้ก็เป็นอีกอยากทราบว่าผมเป็นอะไรควรทำยังไงดีครับไปหาหมอฟันไหมครับหรือมีวิธีการรักษาตัวเองแบบอยู่ที่บ้านไหมครับเพราะช่วงนี้มีCovid-19ด้วยไม่แน่ใจว่าหมอจะเปิดรับไหมนะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่