ปัญหาเรื่องญาติพาลูกหลานมาที่บ้าน แล้วเรามี Model Figure Statue

ราคามันก็ไม่ใช่น้อยๆ แต่จะว่าเด็กก็ไม่ได้ เพราะมันคือเด็ก มันก็มองได้แค่ "ของเล่น ของเล่น" แต่การที่ปล่อยให้ลูกหลานสุดที่รักของคุณไปพังชั้นวางของสะสม ที่พวกท่านๆก็มองว่า "มันก็แค่ของเล่น" ภายนอกคนที่เป็นเจ้าของเขาก็เออๆไป แต่ภายในน่ะ อยากจะบอกว่า ถ้าตบและตืบเด็กได้ก็คงทำไปแล้ว 
ตัวนึงที่พวกคุณมองว่า มันก็แค่ของเล่น คุณหัดรู้ไว้ด้วยนะครับว่า ตัวนึงอย่างสวยๆก็ 2500-5000 แล้วนะ ถ้าเป็นพวก Statue นี่มีหลักหมื่นนะครับ แล้วบางตัวเราก็ไม่ได้อยากได้หรอก แต่ซื้อไว้เพื่อในอีก 3-5 ปีราคามันขึ้น อย่างของ Tsume เนี่ย บางตัวก็แค่ 15,000 แต่พอเอาไปขายต่อมัน 150,000 นะเอ้อ แล้วของพวกนี้มันไม่ได้ซ่อมง่ายๆเหมือนขาโต๊ะที่เอาตะปูมาตอกๆแล้วก็จบนะครับ  อยากรู้ว่ามันซ่อมยังไง ทำมไมันแพง แนะนำไปดูช่อง JAB Studio กว่าจะประกอบ ทำสี มันไม่ได้ง่ายเหมือนวาดรูปอนุบาลนะครับ 

เสริมนิดนึง ที่แบบ พูดแบบนี้ คนที่แอบเมีย แอบแฟนซื้อก็ซวยสิ พวกเมียๆแฟนๆก็หัดเข้าใจด้วยนะครับว่า ความชอบคนเรามันไม่เหมือนกัน ผู้ชายเขาก็ชอบรถ ชอบปืน ชอบดาบ ชอบคอม ชอบของอะไรที่ผู้ชายเขาชอบสะสมกัน ก็ควรทำตัวยอมรับสิ่งที่เขาชอบด้วยนะ ไมใชห้ามไปซะทุกอย่าง ก็เหมือนที่พวกคุณเธอชอบรองเท้า เครื่องสำอาง ครีมบำรุงผม บำรุงผิดต่างๆนั่นแหละ ซื้อมาเต็มบ้าน สุดท้ายก็ออกไปทำที่ร้าน แล้วจะซื้อมาเพิ่อ!!!!!!!!
แก้ไขข้อความเมื่อ

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 6
เราสอนลูกสองคนตั้งเเต่เล็กเลยค่ะ เวลาไปห้างไปบ้านคนอื่นหรือห้องพี่ห้องน้องส่วนตัว ห้ามเข้าไปยุ่งเด็ดขาด ไปบ้านเพื่อนบ้านใครจะไม่มีไปหยิบของในบ้านคนอื่นมาเล่นมั่วเลยค่ะ  พ่อแม่ควรสอนลูกตัวเองเวลาไปบ้านคนอื่นค่ะ
ความคิดเห็นที่ 37
แปลกดีแหะ
คนเก็บต้องหาตู้ล็อคนู้นนี่นั่น

คนมีเด็ก เดี๋ยวนี้ นี่ไม่สอนกันเหรอ
ไปบ้านคนอื่นอย่าจับของอะไรมั่วซั่ว
ไม่ใช่ของตัวเอง อย่าจับ
อยากเล่นอยากหยิบอยากทำอะไรอะไรต้องขออนุญาต​ทุกครั้ง

คืออย่าว่าแต่ figure ราคาหลักพันหมื่นแสนเลย
ของกิ๊กก๊อกห้าบามสิบบาท
ก็อย่าหยิบมั่วซั่ว
ของคนอื่น อะไรก็แล้ว อย่าหยิบ!!

คิดถึงตอนตัวเองเป็นเด็กๆ
ไปบ้านเพื่อนแม่ บ้านญาติเจี๋ยมเจี้ยม​ตัวลีบมาก
จะเล่น แค่ดินทรายหน้าบ้าน
ยังต้องขออนุญาต​อ่ะ
ความคิดเห็นที่ 22
ไม่เข้าใจตรรกะของคนที่บอกว่า เจ้าของมีหน้าที่เก็บเข้าตู้ใส่กุญแจ

คือ มันอยู่ในบ้านเค้ามั้ยอ่ะ  บ้านเค้านะ ของในบ้านก็ของๆเค้า แขกมาบ้านมีสิทธิ์อะไรมาเอาของเค้าไปเล่น

เราเข้าใจ จขกท นะ แต่ จขกท ก็เหวี่ยงมากไปหน่อย

สามีเราก็สะสมของพวกนี้เหมือนกัน หลายปีก่อนเคยมีช่างมาต่อเติมบ้าน พาลูกเมียมาด้วย

สามีเรากังวล เลยเดินไปบอกเมียเค้าว่า ของเล่นในตู้กระจกน่ะ ให้เด็กเอาไปเล่นไม่ได้นะ

ปรากฎ เค้าไม่พอใจสามีเรามากเลย แล้วไปพูดกับแม่เราว่า ทำไมมาดูถูกเค้าแบบนี้ เค้าเคยไปทำบ้าน แพงกว่านี้ ยี่สิบสามสิบล้าน ลูกชายเค้าก็ไม่เคยไปวุ่นวาย เป็นงั้นไป
ความคิดเห็นที่ 1
ใส่ตู้โชว์ที่มีกุญแจล็อค
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่