เครื่องเลเซอร์ขนของ lescolton ไม่เห็นเหมือนรีวิวเลย ทำไงดีคะ😭

เรื่องมีอยู่ว่า เราลองซื้อเครื่องเลเซอร์ขนจาก thisshop มา รุ่น LESCOLTON T009i 2 in 1 IPL Laser Permanent Face Body Bikini Hair Removal Machine Epilator ร้าน global mall
โดยที่มีงบประมาณน้อยจึงซื้อแบบผ่อน และเหลือผ่อนอีก 3งวด พอเปิดกล่องลองใช้ครั้งแรก รู้สึกไม่โอเคกับสินค้าเลย เพราะมันให้อารมณ์แบบคนไหม้ยึกๆยือๆ ไม่ได้หลุดออก และเหมือนจะยิงได้ไม่ถึงโคนขนเท่าไหร่ และมีรอยแผลแดงๆเกิดขึ้นตามภายหลัง จึงแจ้งคืนของ แต่ไม่สามารถคืนได้ เพราะทางร้านให้เหตุผลว่าสินค้าไม่ได้มีปัญหาอะไร

เพื่อนๆคนใดเคยใช้แล้วเป็นยังไงบ้างคะ ช่วยบอกหน่อย คือเราดูรีวิวอะดีมากเลย จึงตัดสินใจซื้อ แต่พอใช้จริงๆรู้สึกแย่มาก

คำถามที่อยากให้ช่วยตอบนะคะ
1. มันยิงแล้วขนไหม้ มีแผลตามมาแบบนี้เป็นปกติหรือเปล่าคะ
2. ยิงครั้งแรกขนไม่หลุด และขนยึกๆยือๆ ยิงครั้งต่อไปช่วยให้ขนหายได้จริงไหม
3. แผลที่เกิดขึ้นจะเสี่ยงมะเร็งผิวหนังไหมคะ เรารู้สึกว่ายิงซ้ำๆแล้วแผลเป็นปื้นแดงบวมแถมขนไม่หลุดจากตอ มันจะอันตรายไหมหากเกิดอาการนี้แล้วยังใช้ต่อ

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 12
ทำใจเลยว่าเครื่องพวกนี้ทำได้แค่แก้ขัด เผลอๆใช้ไม่นานมีปัญหาด้วย เคยซื้อเครื่องการทำงานคล้ายกันนี้มาใช้ ในมุมเราไม่ชอบตั้งแต่ครั้งแรกที่ใช้เลย หลังจากนั้นแทบไม่ได้หยิบออกมาใช้อีก นอกจากต้องรีบจริงๆ บอกเลยว่าไปทำเลเซอร์กำจัดขนที่คลินิกกังนัมคุ้มกว่า ทำครั้งเดียวอยู่เป็นปี แทบไม่ต้องไปยุ่งอีก เดี๋ยวขนมันสลัดรากออกมาเอง ขนใหม่ไม่เป็นตอด้วย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่