ปัสสาวะเป็นฟอง โปรตีนtrace ค่าไต0.9ขอถามผู้รู้

ขอสอบถามผู้รู้หน่อยครับปีก่อนได้ตรวจปัสสาวะ โดยเก็บตัวอย่างใส่กระปุ๊ก2ครั้ง 
ผลเป็นโปรตีนTrace ไม่มีอาการบวมใดๆแต่มีฟองมากบางวัน ฟองน้อย จะหนักในช่วงเช้าหลังตื่นนอน

เจาะเลือดแล้วค่าไต0.9  ผมควรจะไปพบแพทย์เพิ่มเติมไหมครับ  ลองสังเกตุจะมีฟองมาก จากการดื่มพวก ชาเย็น ชาดำ ชามะนาว
มีความเกี่ยวข้องกันไหมครับผม  บางครั้ง กดชักโครกแล้วมันเหมือนเป็นคราบวุ้นครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่