เด็ก 64 อยากเข้าแพทย์ เตรียมตัว 1 ปียังไงให้ติด

สวัสดีค่ะ ตอนนี้กำลังจะขึ้น ม.6 เทอม 1 แล้วค่อนข้างเครียดกับการติวและเรียนมากค่ะ เนื่องจากช่วงนี้มีการระบาดของโรค covid-19 แล้วเราก็ต้องเรียนออนไลน์ มันทำให้เราเข้าใจยากกว่าเรียนในห้องค่ะ เราไม่รู้ต้องเตรียมตัวยังไงให้เหมาะกับช่วงนี้ เดิมทีเราจะเรียนพิเศษที่สาขาหรือเรียนกับเพิ่มกับอาจารย์ที่โรงเรียนค่ะ 
เราเองก็เป็นคนเรียนไม่ได้แย่มากค่ะ เกรด ม.5 ได้ 3.94 แต่เราค่อนข้างเป็นกังวลกับการทำข้อสอบแล้วก็ทริกการทำข้อสอบค่ะ อยากให้พี่ๆหรือเพื่อนๆช่วยแนะนำหน่อยค่ะ ว่า 1 ปีที่เหลือนี้ควรเตรียมตัวรับมือกับข้อสอบยังไงบ้างค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้ามากๆนะคะ 🙏🏻
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่