Visa และ Work permit หมดอายุแล้ว ต่อไม่ทันต้องทำอย่างไรค่ะ

กระทู้คำถาม
เรื่องมีว่า สามีดิฉันเป็นชาวอินเดีย work permit ขาดจึงขอออกเล่มใหม่ โดยวันที่ใน work permit เล่มใหม่ และ Visa หมดอายุพร้อมกัน คือ เมื่อวันที่ 6/5/2563  (เราจ้างบริษัททำบัญชี ทำเอกสารเหล่านี้ให้ด้วยนะคะ ผลคือทางนั้นแจ้งมาว่า ไม่สามารถต่อ Visa ให้สามีดิฉันได้)
*** อยากขอปรึกษาท่านผู้รู้ว่า พอมีทางออกเพื่อแก้ปัญหานี้อย่างไรค่ะ, ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่