เป็นไปได้ไหม ภายใน 1ปีครึ่ง-2ปี จะได้คะแนนTOEIC 700

คือผมอยากได้คะแนนTOEIC 700ครับ
เหตุผลอยากได้เพราะอยากสมัครงานทันทีที่จบครับและอยากอ่านหนังสือและสื่อภาษาอังกฤษให้ได้เพราะมีข้อมูลเยอะ ผมกะว่าจะตั้งใจจริงสักครั้ง
         ตอนนี้สกิลภาษาอังกฤษของผม ไม่ค่อยดีครับ ไม่เก่งไวยากรณ์
ได้ O-NET ม.6 แค่ 42 คะแนน คือผมอยากเก่งให้ได้ครับ
ขอคำแนะนำด้วยครับ 
ขอความกรุณาด้วยครับ ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่