ขอความเห็นราคาขายต่ออีก 6 ปีข้างหน้าระหว่าง Volvo V60 T8 inscription กับ BMW 330e G20

ไปลองมาแล้วทั้งคู่ เรื่องตัวรถมีดีมีเด่นกันคนละแบบ แต่ชอบทั้งคู่ คันไหนก็ได้ครับ ใช้งานประมาณปีละ 15,000 KM.
กำลังอยู่ในช่วงพิจารณาข้อเสนอของ sale ทั้งสองค่าย แต่มานึกๆ ว่าปกติผมใช้รถไม่เกิน 6-7 ปี อยากขอความเห็นเพื่อนสมาชิกว่าสัก 6 ปีข้างหน้าทั้งสองคันราคาขายต่อน่าจะได้ประมาณเท่าไหร่ครับ ดูจากราคารุ่นอื่นๆย้อนหลัง เดาว่า volvo น่าจะเหลือสัก 6-7 แสน ส่วน BMW น่า 8-9 แสนหรือเปล่าครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่