คอมเปิดติดแต่จอขึ้นว่า Check signal cable แก้ยังไง

สวัสดีครับตามชื่อกระทู้เลย 
เมื่อวาน(3/5/63) ผมเปิดคอมมาเล่นตามปกติรอบแรกก็ขึ้นบูสเข้าวินโดว์แต่มันดันค้าง ค้างนานมากผมก็เลยลองปิดแล้วเปิดใหม่ก็เป็นเหมือนเดิม ผมก็ปิดเปิดใหม่อีกครั้งปรากฏว่าที่หน้าจอขึ้นว่า Check signal cable ด้านล่างเขียนว่า Analog ผมลองถูแรมด้วยยางลบแล้ว ถอดการ์ดจอใส่ใหม่ก้แล้ว ก็ยังไม่ได้อยู่ดี ขยับสายหลังจอแล้วด้วย แต่ก็ยังไม่ได้ผล 
รบกวนผู้มีความรู้มาตอบด้วยครับ ขอบคุณ🙏
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่