ใครเคยซื้อของผ่าน Apple store online แล้วไม่ได้รับอีเมลยืนยันการซื้อบ้างครับ

กระทู้คำถาม
ผมไม่ได้รับอีเมลยืนยันคำสั่งซื้อจาก apple หลังจากชำระเงินซื้อ ipad pro 2020 แต่บัตรเครดิตถูกตัดเงินไปแล้วนะครับ 
หลังจากนั้นผมเข้าไปตรวจสอบสถานะคำสั่งซื้อมันไม่พบเครื่องอะครับ (apple ให้กรอกหมายเลขคำสั่งซื้อ และอีเมลเพื่อเป็นการยืนยัน)
ไม่รู้ว่าต้องติดต่อที่ไหนยังไง ใครมีคำแนะนำบ้างครับ เพราะตอนนี้ติดตามไม่ได้ครับว่าเครื่องจะมาส่งเมื่อไหร่หรือถึงไหนแล้ว
ไม่ทราบเป็นเพราะผมกรอกอีเมลผิดไปตอนสั่งซื้อรึป่าว หรือพอจะมีวิธีไหนบ้างครับที่สามารถตรวจสอบสถานะการสั่งซื้อของเราได้อีก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่