ใครทราบช่วยบอกทีครับ ว่ามันคือเหรียญอะไร

ผมเจอเหรียญนี้ในกล่องที่บ้านคับ คิดว่าน่าจะเป็นของคุณย่าหรือไม่ก็ของพ่อ เอาไปถามใครก็ไม่เคยเห็น แต่เก็บไว้ดีมาก ทั้งใส่กรอบ ห่อกระดาษ แล้วยังใส่ถุงซิปอีกชั้น ใส่กล่องไว้อย่างมิดชิด ผมเลยคิดว่ามันน่าจะมีความสำคัญอะไรบางอย่างหรือไม่ รบกวนผู้รู้บอกหน่อยครับว่าคืออะไร ดีอย่างไร หรือแค่จี้หรือเหรียญห้อยคอทั่วไป ช่วยบอกให้หายสงสัยทีครับถือว่าให้ทานความรู้ ลักษณะตามรูปที่แนบมาเลยครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview