รีโนเวทบ้าน ส่วนใหญ่ต้องมีงบประมาณเท่าไรคะ ถึงจะรีโนเวทได้ทั้งหมด (20กว่าตารางวา)

อยากได้เป้าหมายในการเก็บเงินค่ะ บ้านเราเป็นทาวเฮ้าส์ ขนาดเล็กๆ 20กว่าตารางวา มีสองชั้น
เป็นบ้านที่อาศัยมาตั้งเเต่เด็ก อายุบ้าน30-40กว่าปีเเล้ว ปลวกก็กินบ้างอะไรบ้าง 

สิ่งที่อยากทำก็คือทั้งบ้านเลย อยากเดินระบบไฟใหม่(รูปลั๊กบ้านมีเเค่รูLN ไม่มีรูสายดิน) พัดลมติดเพดานก็เก่า เฟอร์นิเจอร์ก็ปลวกกิน เดินฝ้าใหม่หมด
ห้องน้ำ ห้องครัว ห้องนอน หน้าบ้าน หลังบ้าน

งบควรจะต้องมีซักเท่าไรคะ 500k-1m หรืออาจจะเเพงกว่านี้ไหมคะ ถ้ามีreference เป็นตัวอย่างให้ดูว่าทำเเบบนี้งบเท่าไรก็จะดีมากเลยค่ะขอบคุณค่ะ
อีกข้อที่อยากถามไว้ค่ะ เรื่องปลวกนี่มีมันมาอย่างไร มันจะมาถ้าทำบ้านเป็นไม้,พื้นไม้ใช่ไหมคะ หรือจะทำบ้านเเบบไหนก็หนีมันไม่พ้น ต้องจ้างบริษัทกำจัดปลวกอย่างเดียว

ยังไงเดี๋ยวจะถ่ายรูปบ้านมาเเปะไว้นะคะ เผื่อได้คำเเนะนำเพิ่ม อาจจะประหยัดงบได้มากขึ้น
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่