ทำแกงกะหรี่แห้งปลากระป๋อง แบบญี่ปุ่นด้วยไมโครเวฟ เครื่องเดียว

ได้ทดลองทำ ดู เพื่อมาแบ่งปันเพื่อนๆในห้องครัว ครับ
เมนูง่ายๆทำที่บ้านไม่ต้องใช้เตาแก๊สครับ
สูตรส่วนผสมก็มีดังนี้ ครับ

กดติดตามหรือกดกระดิ่งด้วยนะ จะได้ไม่พลาดคลิปใหม่ๆของพวกเรา
เพื่อเป็นกำลังใจให้ทีมงาน
2 tbsp                ผงกะหรี่
2 tbsp, 1/2 tbsp ซอสเทริยากิ
3 tbsp of            น้ำตาลทราย
2 tbsp of            ผงซุปไก่
1 tbsp of            โซยุ: ซอสถั่วเหลืองญี่ปุ่น
1 tbsp of            กระเทียมขูด
มะเขื่อเทศกระป๋อง 400 กรัม
ปลากระป๋อง 190 กรัม หรือ 2กระป๋อง
แครอท 1หัว
หอมใหญ่ 1หัว
วิธีทำ
ใช้ช้อนบดปลากะป๋อง ให้ร่วน บดกระดูกไปด้วย
ใส่ เครื่องปรุง ในชามที่บดปลาไว้แล้ว
ใส่ มะเขือเทศกระป๋อง 1กระป๋อง
คนทุกอย่างให้เข้ากัน
ใส่ แครอท หอมใหญ่ ชิ้นเต๋าเล็ก ลงไปคลุกต่อ คนให้ทุกอย่างเข้ากัน
ใส่ไมโครเวฟ ใช้ไฟ 600w 20นาที ไม่ต้องปิดฝา
รอจนเสร็จ
ตักราดข้าวได้เลย
ท้ายคลิปมีสอน ต้มเส้นพาสต้าด้วยไมโครเวฟ ด้วยนะครับ
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่