ทำไมผู้พิทักษ์วองโกเล่รุ่นที่1 กับรุ่นที่10 หน้าตาคล้ายกัน?

คือว่าเราเพิ่งมาย้อนดูการ์ตูนเรื่องรีบอร์นอะค่ะ เนื่องจากว่าไม่มีอะไรทำ55555 เราดูมาถึงตอนที่ผู้พิทักษ์รุ่นที่10 ต้องเข้ารับการยอมรับของผู้พิทักษ์รุ่นที่1 มีความสงสัยดังนี้ค่ะ! 

1. ทำไมหน้าตาของผู้พิทักษ์รุ่น10กับรุ่นที่1 คล้ายกัน แถมอุปนิสัยก็คล้ายกันอีก? ตอนที่ผู้พิทักษ์พิรุณรุ่นที่1 ให้ยามาโมโตะผ่านการทดสอบ จากนั้นผู้พิทักษ์พิรุณรุ่นที่1ก็คุยกับผู้พิทักษ์วายุรุ่นแรกทำนองว่า พวกผู้พิทักษ์รุ่นที่10 เหมือนกับพวกเขาในสมัยก่อน 

2. พวกผู้พิทักษ์รุ่นที่10 ได้สืบสายเลือดกับรุ่นแรกเหมือนกับสึนะมั้ย ที่เป็นหลานเหลนโหลนหรืออะไรสักอย่างกับรุ่นที่1 เพราะว่าเคยไปอ่านกระทู้นึงมาว่า ซันซัสไม่สามารถเป็นบอสของวองโกเล่ได้เพราะว่าไม่ได้สืบสายเลือดกับรุ่นที่9 และรุ่นอื่นๆ ดังนั้นแหวนวองโกเล่จึงปฏิเสธซันซัส แล้วแหวนผู้พิทักษ์อื่นๆ ล่ะ? จำเป็นต้องมีสายเลือดของรุ่นก่อนๆ มั้ยคะ? 
.
.
.

ปล. ผู้พิทักษ์เมฆารุ่นแรกนี่หล่อโฮกมากค่ะ ฮิบาริกับอัลโกบาเลโน่ฟ่งว่าสุดแล้ว เจอรุ่นแรกเข้าไปหน้าหงายเลยค่ะ หล่อมากก กี๊ดดดดดดดดด
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่