ตัดใจจากเเฟนยังไงดีคะ?

คือวันนี้เลยค่ะ เเฟนบอกว่าไม่ได้รู้สึกไรกับเราเเล้ว รู้สึกกับเราเเค่เพื่อนเจ็บเลยสิคะTT
คือเราเเบบวาดฝันไว้เเบบมีครอบครัวเล็กๆด้วยกัน วาดฝันไว้ไกลมากค่ะ เเต่วันนี้เขาหลุดปากมาว่า เขาไม่เคยคิดเเบบนั้นเลย โอ้ยยเจ็บไปทั้งหัวใจ นี่เราจริงจังอยู่ฝ่ายเดียวหรอเนี่ย

เเฟนเราเป็นคนที่ดีมาก เป็นพวกเข้าใจผู้หญิง
เฟรนลี่มากค่ะ เเต่ไม่เคยมีเรื่องเจ้าชู้ไรเลย
เป็นคนที่เราอยู่ด้วยเเล้วสบายใจ

นางบอกเราว่าเราเป็นเเค่เพื่อนที่ให้ทุกอย่างกับเธอเท่านั้น คําว่าเเฟนเราไม่เคยคิดจะมีอยู่เเล้ว
เราเป็นเเค่ที่ปรึกษาเล่นกับเธอ เราให้ทุกอย่างเธอได้ เเต่เราก็รักเธอ

เป็นไงคะ ฟังเเล้วโคตคเจ็บเลยค่ะ คือเราก็ยังรักเเฟนอยู่นะคะรักมากด้วยซํ้า รักเเบบเกินไปเลยค่ะ อยากตัดใจจากเค้าให้ได้มากๆ คือเเฟนคนนี้เข้าใจเรามากเเบบสุดๆอะ เราไม่อยากเลิกเลยค่ะ กว่าจะได้เขามาครอบครอง มันทําใจยากมากเลยค่ะ เเต่เราก็ดูออกนะคะว่าเขาไม่ได้รักเราเหมือนเมื่อก่อน ควรทําใจไงดีคะ เราไม่สามารถบอกเลิกเขาได้จริงๆค่ะ เรารักเขาเเบบสุดๆไม่เผื่อใจไรไว้เลยค่ะ เเต่เขารักเราเเบบเพื่อน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่